Èyí lohun tíjọba sọ nígbà tí mo dá mílíọ̀nù púpò tí mo rí he padà - Muibi Shonubi
2025-03-02 17:15
Kí gan-an ló fa gbas-gbos láàárín Akpabio àti Natasha?
2025-03-02 16:04
Wọ́n gbé gbogbo àwọn obínrin lọ - Àwọn obìnrin tí wọ́n fipá bá lò pọ̀ lọ́gbà ẹ̀wòn DR Congo sọ ìrírí wọn
2025-03-02 12:40
Ìdí tí mo fi fẹ́ gbé Babangida lọ ilé ẹjọ́ lórí ìwé tó kọ - Falana
2025-03-02 11:49
Ansoogun ògbóǹtarìgì jagunjagun Iresa Adu l'Ogbomoso 'tó bínú di òkúta pẹ̀lú àwọn ẹrú rẹ̀'
2025-03-02 09:05
Bí o ṣe lè mọ àsìkò Sààrì àti ìṣínu nínú ààwẹ̀ Ramadan
2025-03-02 06:48
Ọwọ́ iléeṣẹ ọlọ́pàá tẹ bàbá tó gbá ọmọ rẹ̀ ní ìpá ni Ogun
2025-03-01 17:58
Àrà rèé: Wo ọkọ̀ ayọ́kẹ́lẹ́ tó ń fò lójú òfurufú
2025-03-01 17:13
Lẹ́yìn ìwádìí BBC, NAFDAC fòfin de àwọn òògùn iléeṣẹ̀ Aveo tí wọ́n ń tà ní Naijiria
2025-03-01 15:19
Kókó ọ̀rọ̀ tí Ààrẹ Tinubu sọ lórí àwẹ̀ Ramadan tó bẹ̀rẹ̀
2025-03-01 12:45
Àwẹ́ Ramadan: Wo ohun tó ń ṣẹlẹ̀ nínú àgọ́ ara rẹ lásíkò tí ò ń gba àwẹ̀
2025-03-01 11:08
Ẹ̀mí sùn, ọ̀pọ̀ dúkìà ṣòfò níbi ìjàmbá tánkà agbépo àti tírélà n'Ilorin
2025-03-01 09:00
Ọpọlọ ọkùnrin tí iná jó títí tó fi ku, paradà di gíláàsì
2025-03-01 06:37
Sultan Sokoto kéde rírí oṣù, ìbẹ̀rẹ̀ àwẹ̀ Ramadan ní Nàìjíría
2025-02-28 19:25
Wo bí Taliban ṣe ń fi ẹ̀rọ ayàwòrán dọdẹ ayé mílíọ̀nù èèyàn ní Afghanistan
2025-02-28 15:23
Tó bá jẹ́ pé òkú ma ń wo ẹ̀yìn, ọkọ mi yòó ti sun ẹ̀kún gálọ̀ọ́nù kan - Ìyàwó Mohbad
2025-02-28 13:55
Kò ṣe é mà gbọ̀ ọ́
2025-02-28 12:52
Kà nípa bí ìwọ nàá ṣe lè rí oṣù ààwẹ̀ Ramadan
2025-02-28 12:27
Ilé ẹjọ́ ní kí wọ́n yẹgi fún Ogundoro tó dáná sun ìyàwó àti àbúrò ìyàwó rẹ̀
2025-02-28 10:53
Anike Agbaje-Williams, ẹni àkọ́kọ́ tó farahàn lórí tẹlifísan l'Afrika, jáde láyé
2025-02-28 07:03
Àjọ FCCPC pàṣẹ fún Multichoice láti dáwọ́ àfikún owó DSTV àti GoTV dúró
2025-02-28 06:25
Mudashiru Obasa: Mo ti padà ṣẹ́nu iṣẹ́, kò sí ẹni tó yọ mí nípò olórí ilé aṣòfin Eko
2025-02-27 18:29
Kò ṣe é mà gbọ̀ ọ́
2025-02-27 14:14
Bí o ṣe le fi orúkọ sílẹ̀ láti di ìràwọ̀ akọ̀ròyìn Africa tí BBC n wá
2025-02-27 12:59
"Torí mo fẹ́ k'ọ́lé, mo sì fẹ́ san gbèsè ló jẹ́ kí n ta kíndìnrín mi"
2025-02-27 10:07
Dókítà sọ pé màá lo òògùn fún ọdún márùn-ún, mi ò sì gbọdọ̀ bímọ́ – Tope Osoba
2025-02-27 09:05
Fún ìgbà àkọ́kọ́, Naira Marley sọ̀rọ̀ lórí ikú Mohbad àti ìbáṣepọ̀ wọ́n nígbà ayé rẹ̀
2025-02-27 08:57
Wo bí o ṣe lè ṣe é tí ebi àti òuǹgbẹ kò fi ní í mú ẹ lásìkò ààwẹ̀ Ramadan
2025-02-26 15:33
Ọkọ̀ òfúrufú iléeṣẹ́ ọmọ ogun já lulẹ̀ láàárín àdúgbò, èèyàn 46 jáde láyé
2025-02-26 14:57
Ta a ni Oba Olaitan tí ẹgbẹ́ Afẹ́nifẹ́re kéde gẹ́gẹ́ bíi olórí tí yóò rọ́pò Ayo Adebanjo?
2025-02-26 13:07
Kò ṣe é mà gbọ̀ ọ́
2025-02-26 12:37
Bí o ṣe le di ọmọ ilẹ̀ America pẹ̀lú 'Gold Card' tí Trump fẹ́ ṣe ìfilọ́lẹ̀ rẹ̀
2025-02-26 12:16
Wo bí o ṣe lè dá ayédèrú òògùn mọ̀ lórí igbá
2025-02-26 09:29
Èyí ni bí Mohbad ṣe ní ìfarapa tó sọ ọ́ di èrò ọrùn
2025-02-26 07:12
Èèyàn méje dèrò ẹ̀wọ̀n lórí ikú Mojisola Awesu tó jáde láyé lẹ́yìn tó bá ọkùnrin lọ ilé ìtura
2025-02-25 17:32
Wo àwọn nǹkan ìyanu mẹ́wàá táwọn èèyàn ń pín lóde ówàńbẹ̀ lásìkò yìí
2025-02-25 14:48
Ko ṣee ma gbọọ
2025-02-25 13:47
Àwọn kókó ẹ̀sùn tí El-Rufai fi kan Tinubu, èyí tó mú kó màá sọ̀kò ọ̀rọ̀ sí lórí ayélujára
2025-02-25 12:55
Ikùn ni mò ń gbà ṣe ìgbọ̀nsẹ̀ àti isó nítorí jẹjẹrẹ tó mú mi- Tobiloba Oluwasina
2025-02-25 10:33
'Mo má n tọrọ oúnjẹ láti bọ́ àwọn ọmọ mi kí kẹ̀ẹ̀kẹ́ Marwa tó gbọ̀nyà nù lára mi'
2025-02-25 09:30
Agbábọ́ọ̀lù Naijiria jábọ́ lórí àjàkẹ́ta ilé ní Uganda, ọlọ́pàá bẹ̀rẹ̀ ìwádìí nípa ikú rẹ̀
2025-02-25 08:25
Àwọn ohun tó yẹ kí o mọ̀ nípa ìṣèjọba Ibrahim Babangida tí ẹnu ń kùn lẹ́yìn tó ṣèwé síta
2025-02-25 06:16
Èmi àti igbákejì mi yóò sin àwọn olùgbé ìpínlẹ̀ Ondo pẹ̀lú ìbẹ̀rù Ọlọ́run, òtítọ́ inú – Aiyedatiwa
2025-02-24 18:01
Gómìnà Adeleke kìlọ̀ fún àwọn alága káńsù tuntun láti má yọjú sí ọ́fíísì báyìí
2025-02-24 15:43
Bí o ṣe lè máa ka ìròyìn BBC Yorùbá lórí WhatsApp rẹ
2025-02-24 13:43
Àwọn obìnrìn Kenya ní àwọn kò bímọ mọ́, níṣe ni wọ́n ń so ilé ọmọ wọn pa - Ìdí rèé
2025-02-24 13:31
Kò ṣeé mà gbọ̀ọ́
2025-02-24 13:07
Ó ṣeéṣe kí gbogbo ọmọ Naijiria má le kàn síra wọn lórí fóònù mọ́ - ATCON
2025-02-24 10:26
'Ọmọ mi Tolu lọ ra nǹkan ni, àmọ́ ìròyìn ikú rẹ̀ látọ́wọ́ ọlọ́pàá ló wọlé tọ̀ mí wá'
2025-02-24 07:15
'Ìyàwó mi ń bẹ̀rù ìbálòpọ̀, èmi ń bẹ̀rù ikú, ó sì ṣeéṣe kí ilé mi dàrú'
2025-02-24 06:11
Rògbòdìyàn láàárín ìlú méjì ní ìpínlẹ̀ Edo mú ẹ̀mí èèyàn méje lọ, mẹ́fà farapa yánayàna
2025-02-23 15:47
NAHCON àti Saudi fẹnukò lórí iye èèyàn tí yóò wá láti Naijiria fún Hajj 2025
2025-02-23 12:05
Ìdí tí a fi dìtẹ̀ gbàjọba Buhari lọ́dún 1985 - IBB sàlàyé
2025-02-23 10:17
Ǹjẹ́ ẹ ti gbọ́ nípa Kayamayo tí àwọn ọkùnrin fi ń kojú Kayamata?
2025-02-23 08:03
PDP fìdí àwọn ẹgbẹ́ òṣèlú yòókù janlẹ̀ nínú ètò ìdìbò ìjọba ìbílẹ̀ nípìnlẹ̀ Osun
2025-02-23 07:07
“Ọlọ́pàá ti ilẹ̀kùn ọọ́físì àjọ elétò ìdìbò Osun, fi ṣìkùn òfin mú òṣìṣẹ́ rẹ̀”
2025-02-22 16:50
Ajínigbé mẹ́rin pàdé ikú lọ́wọ́ ọlọ́pàá Ogun ní márosẹ̀ Eko sí Ibadan
2025-02-22 14:32
Wo iye ìgbà tí Portable ti kó sí wàhálà òfin
2025-02-22 14:28
Nítorí ọjọ́ iwájú Naijiria la ṣe pa Ọgagun Vatsa, ọ̀rẹ́ mi ìgbà èwe-IBB
2025-02-22 11:06
Hamas tú méjì nínú mẹ́fà ọmọ Ísírẹ́lì tó wà ní àhámọ́ sílẹ̀ lónìí
2025-02-22 10:19
A máa lo ọ̀nà míràn láti gba ìdájọ́ b'íjọba bá já wa kulẹ̀- Bàbá Yetunde tí wọ́n bá òkú rẹ̀ nílé ààfáà n'Ilorin
2025-02-22 09:53
Àìsàn òtútù igbáàyà ló mú Pope Francis nínú ẹ̀dọ̀fóró méjèèjì
2025-02-22 09:46
Wọ̀nyí làwọn ohun tó sọ ''June 12'' di mánigbàgbé ní Nàìjíríà títí di òní
2025-02-21 16:33
Ìwádìí BBC tú àṣírí bí iléeṣẹ́ apòògùn India kan ṣe ń kó òògùn olóró Opioid wọ Nàìjíríà, Ghana àti Ivory Coast
2025-02-21 15:00
Kò ṣeé má gbọ̀ọ́
2025-02-21 13:35
Àlàyé ohun tójú Portable rí fún wákátí mẹ́rin kó tó rí béèlì gbà, àti ẹni tó ṣe onídúró fún un rèé
2025-02-21 10:54
Ẹja gbé arákùnrin kan mì, ló bá tún pọ̀ ọ́ sílẹ̀
2025-02-21 09:50
Primeboy ń béèrè N50m lọ́wọ́ ìyá Mohbad, ó ní ó ba òun lórúkọ jẹ́
2025-02-21 07:56
Wo bí iléeṣẹ́ ìròyìn RT tí Russia ń ṣàtìlẹyìn fún ṣe ń ṣe ìdánilẹ́kọ̀ọ́ fáwọn akọ̀ròyìn ilẹ̀ Afirika
2025-02-20 15:06
Kò ṣeé má gbọ̀ọ́
2025-02-20 14:39
Ọlọ́pàá kú sẹ́nu iṣẹ́, òkú rẹ̀ di ariwó láàrín mọ̀lẹ́bí àti iléeṣẹ́ ọlọ́pàá ní ìpínlẹ̀ Ondo
2025-02-20 13:12
Mìmì kan kò lè mi ètò ìdìbò ìjọba ìbílẹ̀ Osun tí yóò wáyé lọ́la - Adeleke
2025-02-20 12:01
Ṣáká lara mi dá, mi ò lárùn ọpọlọ o - Portbale sọ̀rọ̀ níwájú adájọ́
2025-02-20 11:10
Èyí lohun tí a mọ̀ nípa Tọkọ-taya tó pa ara wọn l'Ekiti àti ìdí abájọ
2025-02-20 09:54
Wo ibi tí ìgbẹ́jọ́ ẹ̀sùn ìbanilórúkọjẹ́ tí Falana pe VDM dé dúró
2025-02-20 09:32
Mi ò kú o, mi ò sí rí ẹ̀wọ̀n he rárá – Gbajúmọ̀ òṣèrè, Dele Odule figbeta lórí àwọn tó ń gbé ìròyìn ikú rẹ̀ kiri
2025-02-20 06:51
Ẹ gbọ́dọ̀ kéde ohun ìní yín títí ìparí oṣù Kẹ́ta tàbí kí ẹ jìyà, Ààrẹ Mahama sáwọn tó yàn sípò
2025-02-19 17:38
Kí ni àdínkù ìdá mẹ́wàá tí NBS kéde pé ó bá ọ̀wọ́ngógó túmọ̀ sí?
2025-02-19 12:26
Kò ṣe é má gbọ̀ ọ́
2025-02-19 12:23
Ẹ má wò mí níran, ìfúnpá mi ti wọ 157, nǹkan ti yí wọ́ fún mi – Òṣèré Tíátà Hamima Abubakar pariwo síta
2025-02-19 10:35
Oriyomi Hamzat kọ́ ilé tuntun fún gbajúmọ̀ òṣèré, Iya Niwe n'Ibadan, ló bá bú sẹ́kún
2025-02-19 09:25
Àbọ̀ ìpàdé láàrin Amẹrika àti Russia lórí ọ̀nà láti dá ogun pẹ̀lú Ukraine dúró rèé
2025-02-19 08:22
Ṣé lóòtọ́ ní amòfin àgbà Nàìjíríà ti pàṣẹ káwọn agbófinró dẹ́kun fífojú àwọn afurasí ọ̀daràn hàn?
2025-02-19 06:55
Ààfáà Abdurahman, afurasí tí wọ́n bá òkú Yetunde nílé rẹ̀ n'Ilorin fojú balé ẹjọ́, dèrò ẹ̀wọ̀n
2025-02-18 15:18
Èèyàn mẹ́fà ló kú lásìkò wàhálà tó wáyé láwọn ìjọba ìbílẹ̀ l'Osun lọ́jọ́ Ajé – Ọlọ́pàá
2025-02-18 14:05
Ilé ẹjọ́ Kòtẹ́milọ́rùn gbé ìdájọ́ kalẹ̀ lórí ìyànsípò Ọba Ghandi Olaoye gẹ́gẹ́ bíi Soun Ogbomoso
2025-02-18 13:29
Gbogbo èrò inú bàlúù tó já, dojúdé l'Ámẹ́ríkà ló móríbọ́
2025-02-18 12:46
Kò ṣe é má gbọ̀ ọ́
2025-02-18 12:24
''Alárùn ọpọlọ ni mí kódà Aro ni mo ti ń gba ìtọ́jú,'' Portable sọ̀rọ̀ lẹ́yìn tí ọlọ́pàá kéde pé àwọn ń wá a
2025-02-18 12:23
Wolíì ni Bàbá mi Yẹmi Elebuibon, òun ló ra Bíbélì mi àkọ́kọ́ fún mi – Yetunde Elebuibon
2025-02-18 12:14
Oriyọmi Hamzat àti Naomi Ṣilẹkunọla fara hàn níléẹjọ́ lonii, bí ìgbẹ́jọ́ náà ṣe lọ rèé...
2025-02-18 11:16
Àgbà òṣèlú Edwin Clark ti jáde láyé ẹ̀ẹ́ni ọdún 97
2025-02-18 09:51
Ẹ jìnà sáwọn ìjọba ìbílẹ̀ gbogbo l'Osun o, Adeleke ké sáráàlú lẹ́yìn tí èèyàn mẹ́fà kú níbi wàhálà káńsù
2025-02-18 09:16
Ìdí tí àjọ DSS fi ya wọ ilé ìgbìmọ̀ aṣòfin Eko lọ́jọ́ Ajé
2025-02-17 18:50
Ìjọba kéde ìgbà tí ìsọ̀rí àkọ́kọ́ ọmọ Nàìjíríà tí ìjọba Trump lé kúrò l'Ámẹ́ríkà yóò dé
2025-02-17 16:45
Àìsàn sémìí-sémìí, Asthma ló pa Yetunde, mo kan gé e wẹ́lẹ̀wẹ̀lẹ nítorí ẹ̀rù tó bà mí ni – Ààfáà Mohammed Bello
2025-02-17 14:56
Kò ṣe é má gbọ̀ ọ́
2025-02-17 13:56
Ohun tó yẹ kí ìjọba Adeleke àti APC ṣe lórí ìdájọ́ ilé ẹjọ́ Kòtẹ́milọ́rùn tó ń fa awuyewuye ní Osun rèé - Yomi Aliyu, SAN
2025-02-17 12:10
Ọmọ ẹgbẹ́ PDP méjì kú, alága APC kan dèrò ọ̀run níbi aáwọ̀ tó bẹ́ sílẹ̀ l'Osun lórí ọ̀rọ̀ ìjọba ìbílẹ̀
2025-02-17 10:20
'Èrò wa ni pé ògùn abẹnugọ̀ǹgọ̀ ni wọ́n lò fún ọmọ wa', Bàbá Yetunde tí Ààfáà pa, gé òkú rẹ̀ sí wẹ́lẹ́wẹ́lẹ́ ní Ilorin sọ̀rọ̀
2025-02-17 10:00
Page generated: Friday Mar 14 13:14